ĐẠI HỘI ĐẠI BIỂU HỘI LHTN VIỆT NAM THỊ TRẤN SAO VÀNG LẦN THỨ II, NHIỆM KỲ 2024-2029
Chiều ngày 10/3/2024, Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng long trọng tổ chức đại hội đại biểu khóa II, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Dự và chỉ đạo đại hội, về phái Hội LHTN Việt Nam huyện có anh: Lê Trọng Quý, Phó bí thư Huyện đoàn, Phó chủ tịch Hội LHTN Việt Nam huyện Thọ Xuân. Về phía lãnh đạo địa phương có đồng chí Cao Văn Xuân, Phó bí thư TT Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND thị trấn, đồng chí Lê Xuân Bàn, Phó bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch UBND thị trấn. Tham dự đại hội có các đồng chí trong TT HĐND, UBND, Chủ tịch MTTQ, Trưởng các tổ chức chính trị - xã hội và 51 đại biểu đại diện cho hơn 2200 thanh niên trong toàn thị trấn.
Trong nhiệm kỳ 2019-2024, dưới sự lãnh đạo chỉ đạo trực tiếp, sát sao của Ban thường vụ Đảng uỷ thị trấn, Ban thường vụ Huyện đoàn , UB Hội LHTN Việt Nam huyện Thọ Xuân , sự tạo điều kiện và phối hợp của Chính quyền, các ban ngành đoàn thể, các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, các đơn vị kết nghĩa và nhân dân trên địa bàn, sự đoàn kết, nỗ lực của cán bộ, hội viên Hội LHTN Vn thị trấn nên công tác Hội và phong trào thanh niên đã đạt được những thành tích đáng khích lệ trên các mặt hoạt động. 7/7 chỉ tiêu đề ra trong nhiệm kỳ 2019-2024 đều hoàn thành và hoàn thành vượt mức. Mặt trận đoàn kết tập hợp thanh niên được mở rộng; đội ngũ cán bộ hội ngày càng trưởng thành về năng lực và tổ chức hoạt động thực tiễn; vị trí, vai trò của tổ chức Hội ngày càng được khẳng định, được cấp uỷ, chính quyền và nhân dân ghi nhận đánh giá cao. Hội LHTN VN thị trấn luôn dẫn đầu trong phong trào thi đua của huyện, được Trung ương Hội tặng nhiều bằng khen.
Trên cơ sở kết quả đã đạt được, những tồn tại, hạn chế nhiệm kỳ qua, Đại hội đã tập trung thảo luận, nghiêm túc kiểm điểm, đồng thời đề ra phương hướng, mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu trong công tác Hội và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2024-2029.
Phát biểu tại đại hội, đồng chí: Lê Trọng Quý, Phó bí thư Huyện đoàn, Phó chủ tịch Hội LHTN Việt Nam huyện Thọ Xuân và Đồng chí Cao Văn Xuân, Phó bí thư TT Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND thị trấn đã biểu dương, chúc mừng những kết quả mà Hội LHTN thị trấn đạt được trong nhiệm kỳ qua. Đồng thời, định hướng một số nhiệm vụ trọng tâm để Hội LHTN thị trấn Sao Vàng tập trung thực hiện, nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác trong nhiệm kỳ mới.
Với tinh thần Đoàn kết Tình nguyện Sáng tạo - Đổi mới - Phát triển, Đại hội đã hiệp thương dân chủ chọn cử 9 anh, chị tham gia vào Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng khóa II, nhiệm kỳ 2024-2029. Hiệp thương chọn cử chị Hà Thị Thanh Thuỷ, Bí thư Đoàn thanh niên thị trấn Sao Vàng giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHTN thị trấn Sao Vàng khoá II, nhiệm kỳ 2024-2029; hiệp thương chọn cử đoàn đại biểu tham dự Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam huyện Thọ Xuân lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029 gồm 3 đại biểu chính thức và 01 địa biểu dự khuyết.
Tại phiên họp Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng khoá II, nhiệm kỳ 2024-2029 lần thứ nhất, anh Cao Văn Lâm được hiệp thương chọn cử giữ chức vụ Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng khoá II; chị Lê Thị Lan được phân công phụ trách công tác kiểm tra của Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng khoá II.
Tin cùng chuyên mục
-
QUỸ VÌ NGƯỜI NGHÈO THỊ TRẤN SAO VÀNG: TIẾP NHẬN SỐ TIỀN 268.301.000 ĐỒNG ỦNG HỘ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ CHÍNH SÁCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở NĂM 2024
25/07/2024 15:21:41 -
Cong văn về việctập trung ứng phó với bão số 2 năm 2024
24/07/2024 16:23:19 -
Đoàn thanh niên TT Sao Vàng phối hợp tổ chức chương trình khám, tư vấn sức khỏe và tặng quà cho thương bệnh binh, người tham gia kháng chiến nhiễm CĐHH và thân nhân liệt sĩ
23/07/2024 16:18:05 -
PHÒNG KHÁM ĐA KHOA SAO VÀNG: KHÁM VÀ CẤP THUỐC MIỄN PHÍ CHO CÁC ĐỐI TƯỢNG CHÍNH SÁCH NHÂN DỊP 27/7
23/07/2024 16:00:24
ĐẠI HỘI ĐẠI BIỂU HỘI LHTN VIỆT NAM THỊ TRẤN SAO VÀNG LẦN THỨ II, NHIỆM KỲ 2024-2029
Chiều ngày 10/3/2024, Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng long trọng tổ chức đại hội đại biểu khóa II, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Dự và chỉ đạo đại hội, về phái Hội LHTN Việt Nam huyện có anh: Lê Trọng Quý, Phó bí thư Huyện đoàn, Phó chủ tịch Hội LHTN Việt Nam huyện Thọ Xuân. Về phía lãnh đạo địa phương có đồng chí Cao Văn Xuân, Phó bí thư TT Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND thị trấn, đồng chí Lê Xuân Bàn, Phó bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch UBND thị trấn. Tham dự đại hội có các đồng chí trong TT HĐND, UBND, Chủ tịch MTTQ, Trưởng các tổ chức chính trị - xã hội và 51 đại biểu đại diện cho hơn 2200 thanh niên trong toàn thị trấn.
Trong nhiệm kỳ 2019-2024, dưới sự lãnh đạo chỉ đạo trực tiếp, sát sao của Ban thường vụ Đảng uỷ thị trấn, Ban thường vụ Huyện đoàn , UB Hội LHTN Việt Nam huyện Thọ Xuân , sự tạo điều kiện và phối hợp của Chính quyền, các ban ngành đoàn thể, các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, các đơn vị kết nghĩa và nhân dân trên địa bàn, sự đoàn kết, nỗ lực của cán bộ, hội viên Hội LHTN Vn thị trấn nên công tác Hội và phong trào thanh niên đã đạt được những thành tích đáng khích lệ trên các mặt hoạt động. 7/7 chỉ tiêu đề ra trong nhiệm kỳ 2019-2024 đều hoàn thành và hoàn thành vượt mức. Mặt trận đoàn kết tập hợp thanh niên được mở rộng; đội ngũ cán bộ hội ngày càng trưởng thành về năng lực và tổ chức hoạt động thực tiễn; vị trí, vai trò của tổ chức Hội ngày càng được khẳng định, được cấp uỷ, chính quyền và nhân dân ghi nhận đánh giá cao. Hội LHTN VN thị trấn luôn dẫn đầu trong phong trào thi đua của huyện, được Trung ương Hội tặng nhiều bằng khen.
Trên cơ sở kết quả đã đạt được, những tồn tại, hạn chế nhiệm kỳ qua, Đại hội đã tập trung thảo luận, nghiêm túc kiểm điểm, đồng thời đề ra phương hướng, mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu trong công tác Hội và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2024-2029.
Phát biểu tại đại hội, đồng chí: Lê Trọng Quý, Phó bí thư Huyện đoàn, Phó chủ tịch Hội LHTN Việt Nam huyện Thọ Xuân và Đồng chí Cao Văn Xuân, Phó bí thư TT Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND thị trấn đã biểu dương, chúc mừng những kết quả mà Hội LHTN thị trấn đạt được trong nhiệm kỳ qua. Đồng thời, định hướng một số nhiệm vụ trọng tâm để Hội LHTN thị trấn Sao Vàng tập trung thực hiện, nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác trong nhiệm kỳ mới.
Với tinh thần Đoàn kết Tình nguyện Sáng tạo - Đổi mới - Phát triển, Đại hội đã hiệp thương dân chủ chọn cử 9 anh, chị tham gia vào Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng khóa II, nhiệm kỳ 2024-2029. Hiệp thương chọn cử chị Hà Thị Thanh Thuỷ, Bí thư Đoàn thanh niên thị trấn Sao Vàng giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHTN thị trấn Sao Vàng khoá II, nhiệm kỳ 2024-2029; hiệp thương chọn cử đoàn đại biểu tham dự Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam huyện Thọ Xuân lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029 gồm 3 đại biểu chính thức và 01 địa biểu dự khuyết.
Tại phiên họp Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng khoá II, nhiệm kỳ 2024-2029 lần thứ nhất, anh Cao Văn Lâm được hiệp thương chọn cử giữ chức vụ Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng khoá II; chị Lê Thị Lan được phân công phụ trách công tác kiểm tra của Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam thị trấn Sao Vàng khoá II.
Tin khác
Tin nóng
Thủ tục hành chính
SĐT: 02373835076
Email: saovangubndtt@gmail.com