Thông báo: Về việc xử lý vi phạm về trật tự an toàn giao thông bằng hình thức phạt nguội thông qua hình ảnh, video
CÔNG AN HUYỆN THỌ XUÂN
| CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
|
Số: 04/TB-CASV Về việc Xử lý vi phạm về trật tự an toàn giao thông bằng hình thức Phạt nguội thông qua hình ảnh, video | Sao Vàng, ngày 15 tháng 01 năm 2024 |
Kính gửi: Toàn thể cán bộ, Đảng viên và nhân dân
trên địa bàn thị trấn Sao Vàng.
Thực hiện Kế hoạch của Giám đốc Công an tỉnh và Trưởng Công an huyện Thọ Xuân về huy động lực lượng, tăng cường xử phạt nguội đối với các hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông trên địa bàn huyện Thọ Xuân. Công an thị trấn Sao Vàng thông báo như sau:
Từ ngày 15/01/2024, lực lượng Công an sẽ tiến hành ra quân xử lý các hành vi vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường bộ như: Không đội mũ bảo hiểm theo quy định; chở quá số người quy định; chở hàng hóa cồng kềnh, quá kích thước giới hạn quy định; dừng, đỗ xe không đúng quy định; phóng nhanh, lạng lách, đánh võng; không có gương chiếu hậu ở bên trái; sử dụng ô (dù); chưa đủ tuổi điều khiển phương tiện theo quy định....
Bên cạnh việc phát hiện vi phạm trực tiếp, lực lượng Công an sẽ tăng cường tiến hành việc quay phim, chụp ảnh trích xuất hình ảnh vi phạm từ hệ thống camera ANTT, camera an ninh, hình ảnh được quay, chụp từ máy ảnh, máy quay phim, điện thoại di động... của cá nhân, tổ chức về các hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông trên địa bàn thị trấn Sao Vàng nhằm phục vụ công tác xử phạt nguội.
Đề nghị mọi cá nhân, tổ chức nếu ghi nhận được các hành vi vi phạm bằng hình ảnh, video thì cung cấp cho Công an thị trấn Sao Vàng để xử lý theo quy định. Việc cung cấp dữ liệu hình ảnh bằng hình thức cung cấp trực tiếp tại Công an thị trấn Sao Vàng. Mọi dữ liệu hình ảnh do người dân cung cấp sẽ được bảo đảm bí mật.
Công an thị trấn Sao Vàng thông báo cho các cơ quan, đơn vị và nhân dân trên địa bàn thị trấn biết, chấp hành nghiêm túc các quy định của pháp luật về trật tự giao thông đường bộ trong thời gian tới./.
- Công an huyện Thọ Xuân; - Đảng ủy, UBND thị trấn; - Truyền thanh thị trấn (t/b); - Trưởng Khu phố; - Các cơ quan, trường học; - Lưu CASV. | TRƯỞNG CÔNG AN THỊ TRẤN
Trung tá Lê Như Tùng
|
Tin cùng chuyên mục
-
BÀI TUYÊN TRUYỀN TRUYỀN THỐNG 77 NĂM NGÀY THƯƠNG BINH LIỆT SỸ (27/7/1947 - 27/7/2024)
25/07/2024 15:21:37 -
Thông báo treo cờ rủ và dừng các hoạt động vui chơi giải trí theo nghi thức Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng bí thư TW ĐCS Viiệt Nam
24/07/2024 16:22:28 -
Công văn ứng phó với Áp thấp nhiệt đới và mưa lớn
18/07/2024 08:14:21 -
Từ ngày 01/07/2024, xử phạt vi phạm giao thông trên VNeID
16/07/2024 09:09:51
Thông báo: Về việc xử lý vi phạm về trật tự an toàn giao thông bằng hình thức phạt nguội thông qua hình ảnh, video
CÔNG AN HUYỆN THỌ XUÂN
| CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
|
Số: 04/TB-CASV Về việc Xử lý vi phạm về trật tự an toàn giao thông bằng hình thức Phạt nguội thông qua hình ảnh, video | Sao Vàng, ngày 15 tháng 01 năm 2024 |
Kính gửi: Toàn thể cán bộ, Đảng viên và nhân dân
trên địa bàn thị trấn Sao Vàng.
Thực hiện Kế hoạch của Giám đốc Công an tỉnh và Trưởng Công an huyện Thọ Xuân về huy động lực lượng, tăng cường xử phạt nguội đối với các hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông trên địa bàn huyện Thọ Xuân. Công an thị trấn Sao Vàng thông báo như sau:
Từ ngày 15/01/2024, lực lượng Công an sẽ tiến hành ra quân xử lý các hành vi vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường bộ như: Không đội mũ bảo hiểm theo quy định; chở quá số người quy định; chở hàng hóa cồng kềnh, quá kích thước giới hạn quy định; dừng, đỗ xe không đúng quy định; phóng nhanh, lạng lách, đánh võng; không có gương chiếu hậu ở bên trái; sử dụng ô (dù); chưa đủ tuổi điều khiển phương tiện theo quy định....
Bên cạnh việc phát hiện vi phạm trực tiếp, lực lượng Công an sẽ tăng cường tiến hành việc quay phim, chụp ảnh trích xuất hình ảnh vi phạm từ hệ thống camera ANTT, camera an ninh, hình ảnh được quay, chụp từ máy ảnh, máy quay phim, điện thoại di động... của cá nhân, tổ chức về các hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông trên địa bàn thị trấn Sao Vàng nhằm phục vụ công tác xử phạt nguội.
Đề nghị mọi cá nhân, tổ chức nếu ghi nhận được các hành vi vi phạm bằng hình ảnh, video thì cung cấp cho Công an thị trấn Sao Vàng để xử lý theo quy định. Việc cung cấp dữ liệu hình ảnh bằng hình thức cung cấp trực tiếp tại Công an thị trấn Sao Vàng. Mọi dữ liệu hình ảnh do người dân cung cấp sẽ được bảo đảm bí mật.
Công an thị trấn Sao Vàng thông báo cho các cơ quan, đơn vị và nhân dân trên địa bàn thị trấn biết, chấp hành nghiêm túc các quy định của pháp luật về trật tự giao thông đường bộ trong thời gian tới./.
- Công an huyện Thọ Xuân; - Đảng ủy, UBND thị trấn; - Truyền thanh thị trấn (t/b); - Trưởng Khu phố; - Các cơ quan, trường học; - Lưu CASV. | TRƯỞNG CÔNG AN THỊ TRẤN
Trung tá Lê Như Tùng
|
Tin khác
Tin nóng
Thủ tục hành chính
SĐT: 02373835076
Email: saovangubndtt@gmail.com